Money Manager Ex - en to vi translation catalogue (745 entries)

en:   and contributers from around the world.
vi:  và sự đóng góp của tất cả mọi người từ khắp nơi trên thế giới.

en: Released under the GNU GPL License
vi: Được phát hành theo giấy phép GNU GPL

en: Powered by wxWidgets, SQLite, wxSQLite(by Ulrich Telle)
vi: Chạy trên nền tảng wxWidgets, SQLite, wxSQLite (viết bởi Ulrich Telle)

en: Version History
vi: Lịch sử các phiên bản

en: Contributers
vi: Những người đóng góp

en: Using Language :
vi: Ngôn ngữ được sử dụng :

en: Open Last Opened Database
vi: Mở CSDL được mở lần cuối

en: Open the previously opened database :
vi: Mở CSDL được mở lần trước

en: Create a New Database
vi: Tạo CSDL mới

en: Create a new database file to get started
vi: Tạo CSDL để làm việc

en: Open Existing Database
vi: Mở CSDL hiện có

en: Open an already created database file with extension (*.mmb)
vi: Mở CSDL đã được tạo với đuôi (*.mmb)

en: Read Documentation
vi: Đọc tài liệu

en: Read the user manual
vi: Đọc hướng dẫn sử dụng

en: Visit Website for more information
vi: Ghé thăm trang Web để có thêm thông tin

en: Open the Money Manager Ex website for latest news, updates etc
vi: Mở trang Web của Money Manager Ex để xem tin tức, các bản cập nhật v.v.

en: Show this window next time
vi: Hiển thị cửa sổ này lần sau

en:  starts
vi:  bắt đầu

en: Asset Details
vi: Chi tiết tài sản

en: Name
vi: Tên

en: Enter the name of the asset
vi: Điiền tên tài sản

en: Date
vi: Ngày

en: Specify the date of purchase of asset
vi: Điền ngày mua tài sản

en: Asset Type
vi: Loại tài sản

en: Property
vi: Bất động sản

en: Automobile
vi: Ô-tô

en: Household Object
vi: Đồ dùng gia đình

en: Art
vi: Tác phẩm nghệ thuật

en: Jewellery
vi: Vàng bạc đá quý

en: Cash
vi: Tiền mặt

en: Other
vi: Loại khác

en: Select type of asset
vi: Xác định loại tài sản

en: Value
vi: Giá trị

en: Enter the current value of the asset
vi: Điền giá trị hiện tại của tài sản

en: Change in Value
vi: Giá trị thay đổi

en: None
vi: Không đổi

en: Appreciates
vi: Tăng lên

en: Depreciates
vi: Giảm đi

en: Specify if the value of the asset changes over time
vi: Xác định giá trị thay đổi của tài sản theo thời gian

en: Rate of Change
vi: Mức độ thay đổi

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Enter notes associated with this asset
vi: Điền ghi chú liên quan đến tài sản

en: Cancel
vi: Hủy

en: Invalid Value
vi: Giá trị không hợp lệ

en: Error
vi: Lỗi

en: Rate of Change in Value
vi: Mức độ thay đổi giá trị

en: Assets
vi: Tài sản

en: Total:
vi: Tổng cộng:

en: Type
vi: Loại

en: New
vi: Mới

en: New Asset
vi: Tài sản mới

en: Edit
vi: Thay đổi

en: Edit Asset
vi: Thay đổi tài sản

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Asset
vi: Xóa tài sản

en: Total: %s
vi: Tổng cộng: %s

en: &New Asset
vi: Tài sản %mới

en: &Edit Asset
vi: &Thay đổi tài sản

en: &Delete Asset
vi: &Xóa tài sản

en: Do you really want to delete the Asset?
vi: Bạn thực sự muốn xóa tài sản?

en: Confirm Asset Deletion
vi: Xác nhận xóa tài sản

en: Split Category
vi: Nhiều hạng mục

en: Repeating Transaction Details
vi: Chi tiết về giao dịch định kỳ

en: Account Name
vi: Tên tài khoản

en: Select Account
vi: Chọn tài khoản

en: Specify the date of the next bill or deposit
vi: Điền ngày thực hiện giao dịch tiếp theo

en: Repeats
vi: Lặp lại

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: Bi-Weekly
vi: Hai tuần một lần

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: Bi-Monthly
vi: Hai tháng một lần

en: Quarterly
vi: Hàng quý

en: Half-Yearly
vi: Nửa năm một lần

en: Yearly
vi: Hàng năm

en: Four Months
vi: Bốn tháng một lần

en: Four Weeks
vi: Bốn tuần một lần

en: Times Repeated
vi: Số lần lặp lại

en: Specify the number of times this series repeats. Leave blank if this series continues forever.
vi: Xác định số lần giao dịch này sẽ lặp lại. Bỏ trống nếu giao dịch này kéo dài mãi.

en: Transaction Details
vi: Chi tiết giao dịch

en: Transaction Type
vi: Loại giao dịch

en: Withdrawal
vi: Xuất tiền

en: Deposit
vi: Nhập tiền

en: Transfer
vi: Chuyển tiền

en: Specify the type of transactions to be created.
vi: Xác định loại giao dịch

en: Advanced
vi: Chi tiết

en: Specify advanced settings for transaction
vi: Bổ sung thông tin chi tiết về giao dịch

en: Payee
vi: Người giao dịch

en: Select Payee
vi: Chọn người giao dịch

en: Specify where the transaction is going to or coming from
vi: Xác định giao dịch được thực hiện với ai

en: Number
vi: Số

en: Specify any associated check number or transaction number
vi: Có thể điền số hóa đơn liên quan hoặc số giao dịch

en: To
vi: Tới

en: Select To Acct
vi: Chọn tài khoản nhận

en: Specify the transfer account
vi: Xác định tài khoản xuất

en: Specify the date of the transaction
vi: Xác định ngày thực hiện giao dịch

en: Category
vi: Hạng mục

en: Select Category
vi: Chọn hạng mục

en: Specify the category for this transaction
vi: Chọn hạng mục cho giao dịch này

en: Split
vi: Tách hạng mục

en: Status
vi: Trạng thái

en: Reconciled
vi: Đã giải ngân

en: Void
vi: Đã hủy

en: Follow up
vi: Cần theo dõi

en: Specify the status for the transaction
vi: Xác định trạng thái giao dịch này

en: Specify any text notes you want to add to this transaction.
vi: Điền ghi chú cho giao dịch này nếu cần thiết

en: Amount
vi: Số tiền

en: Specify the amount for this transaction
vi: Điền số tiền của giao dịch này

en: Select To
vi: Chọn tài khoản nhận

en: To Account Amount Entry
vi: Số tiền chuyển tới tài khỏan nhận

en: Amount to be recorded in To Account
vi: Số tiền được ghi cho tài khoản nhận

en: Invalid To Amount Entered
vi: Số tiền được điền vào không hợp lệ

en: From
vi: Từ

en: Select From
vi: Chọn tài khoản xuất

en: Payee
vi: Người giao dịch

en: From Account
vi: Từ tài khoản

en: Category
vi: Hạng mục

en: Invalid Amount Entered
vi: Số tiền điền vào không hợp lệ

en: Account
vi: Tài khoản

en: To Account
vi: Tài khoản nhận

en: From and To Account cannot be the same.
vi: Tài khoản nhận và xuất không thể là một

en: Repeating Transactions
vi: Các giao dịch định kỳ

en: Next Due Date
vi: Ngày đến hạn tiếp theo

en: Frequency
vi: Mức độ thường xuyên

en: Remaining Days
vi: Số ngày còn lại

en: New Series
vi: Serie mới

en: New Bills && Deposit Series
vi: Serie thu && chi mới

en: Edit Series
vi: Thay đổi serie

en: Edit Bills && Deposit Series
vi: Thay đổi serie thu && chi

en: Delete Series
vi: Xóa serie

en: Delete Bills && Deposit Series
vi: Xóa serie thu && chi

en: Enter Transaction
vi: Thực hiện giao dịch

en: Enter Next Bills && Deposit Occurrence
vi: Điền thời gian thực hiện thu && chi lần tới

en:  days remaining
vi:  ngày còn lại

en:  days overdue!
vi:  ngày quá hạn!

en: &New Bills && Deposit Series
vi: Serie thu && chi &mới

en: &Edit Bills && Deposit Series
vi: &Thay đổi serie thu && chi

en: &Delete Bills && Deposit Series
vi: &Xóa serie thu && chi

en: Enter next Occurrence
vi: Điền thời gian thực hiện lần tới

en: Do you really want to delete the series?
vi: Bạn thực sự muốn xóa serie?

en: Confirm Series Deletion
vi: Xác nhận việc xóa serie

en: Type:
vi: Loại:

en: Expense
vi: Chi tiêu

en: Income
vi: Thu nhập

en: Specify whether this category is an income or an expense category
vi: Xác định hạng mục này thuộc nhóm thu hay chi

en: Frequency:
vi: Mức độ thường xuyên:

en: Specify the frequency of the expense or deposit
vi: Xác định mức độ thường xuyên của khoản thu hay chi

en: Amount:
vi: Số tiền:

en: Enter the amount budgeted for this category.
vi: Điền số tiền ngân sách dành cho hạng mục này.

en: View All Budget Categories
vi: Hiện thị tất cả các hạng mục có trong ngân sách

en: View Non-Zero Budget Categories
vi: Hiện thi các hạng mục không bỏ trống trong ngân sách

en: View Income Budget Categories
vi: Hiện thị các hạng mục thu trong ngân sách

en: View Expense Budget Categories
vi: Hiện thị các hạng mục chi trong ngân sách

en: Budget Setup for
vi: Thiết lập ngân sách cho năm

en: Viewing All Budget Categories
vi: Hiện thị tất cả các hạng mục trong ngân sách

en: Estimated Income: Actual Income:
vi: Dự kiến thu: Thực tế thu:

en: Estimated Expenses: Actual Expenses:
vi: Dự kiến chi: Thực tế chi:

en: Category
vi: Hạng mục

en: Sub Category
vi: Hạng mục phụ

en: Estimated
vi: Dự kiến

en: Actual
vi: Thực tế

en: Estimated Income: %s Actual Income:  %s
vi: Dự kiến thu: %s Thực tế thu: %s

en: Estimated Expenses: %s Actual Expenses:  %s
vi: Dự kiến chi: %s Thực tế chi: %s

en: Add Budget Year
vi: Bổ sung ngân sách năm

en: Add a new budget year
vi: Bổ sung ngân sách cho một năm mới

en: Delete Budget Year
vi: Xóa ngân sách năm

en: Delete existing budget year
vi: Xóa ngân sách năm hiện có

en: Budget Year:
vi: Năm ngân sách:

en: Enter the year in YYYY format to specify year
vi: Điền năm dưới dạng YYYY

en: Base Budget On:
vi: Năm ngân sách lấy làm cơ sở:

en: Specify year to base budget on.
vi: Xác định năm ngân sách lấy làm cơ sở.

en: Year is not valid
vi: Năm không hợp lệ

en: Budget Year already exists
vi: Đã có năm ngân sách này

en: Categories
vi: Hạng mục

en: Enter the name of the category to add or edit here
vi: Điền tên hạng mục cần bổ sung hay thay đổi

en: Add
vi: Bổ sung

en: Add a new category
vi: Bổ sung hạng mục mới

en: Edit the name of an existing category
vi: Thay đổi tên hạng mục hiện có

en: Delete an existing category. The category cannot be used by existing transactions.
vi: Xóa hạng mục hiện có (với điều kiện nó không được dùng cho bất kỳ giao dịch nào hiện có).

en: Select
vi: Chọn

en: Select the currently selected category as the selected category for the transaction
vi: Gắn hạng mục được chọn cho giao dịch

en: Category cannot be empty
vi: Hạng mục không thể để trống

en: Category with same name exists
vi: Đã có hạng mục với tên gọi tương tự

en: Sub Category with same name exists
vi: Đã có hạng mục phụ với tên gọi tương tự

en: Invalid Parent Category. Choose Root or Main Category node.
vi: Hạng mục mẹ không hợp lệ. Hãy chọn nguồn hay hạng mục chính.

en: Error adding Category
vi: Lỗi bổ sung hạng mục

en: Category is in use
vi: Hạng mục đang được sử dụng

en: Sub-Category is in use
vi: Hạng mục phụ đang được sử dụng

en: Update Failed
vi: Không cập nhật được

en: Currency Name
vi: Tên gọi tiền tệ

en: Prefix Symbol
vi: Ký hiệu phía trước

en: Suffix Symbol
vi: Ký hiệu phía sau

en: Decimal Char
vi: Dấu phẩy

en: Grouping Char
vi: Dấu nhóm

en: Unit Name
vi: Tên đơn vị

en: Cents Name
vi: Tên gọi tiền xu

en: Conversion to Base Rate
vi: Quy đổi về tỷ giá cơ sở

en: Scale
vi: Tỷ lệ

en: Value of 123456.78 will be
vi: Giá trị của 123456.78 sẽ là

en: Update
vi: Cập nhật

en: Close
vi: Đóng lại

en: Base Conversion Rate should be greater than 0.0
vi: Mức quy đổi tỷ giá cơ sở cần lớn hơn 0.0

en: Custom SQL Query
vi: Lệnh SQL tự tạo

en: Load SQL
vi: Tải SQL

en: Save SQL
vi: Ghi nhớ SQL

en: Run Query
vi: Chạy lệnh

en: Unable to open file.
vi: Không thể mở file.

en: Unable to write to file.
vi: Không thể ghi vào file.

en: SQL Query will modify your Data. Proceed??
vi: Lệnh SQL sẽ thay đổi dữ liệu của bạn. Có thực hiện không?

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Specify Account
vi: Xác định tài khoản

en: Specify Date Range
vi: Xác định khoảng thời gian

en: Specify Payee
vi: Xác định người giao dịch

en: Specify Category
vi: Xác định hạng mục

en: Specify Status
vi: Xác định trạng thái

en: Duplicate
vi: Bản sao

en: Specify Type
vi: Xác định phân loại

en: Specify the type of transaction.
vi: Xác định phân loại của giao dịch

en: Specify Amount Range
vi: Xác định số tiền

en: Specify Number
vi: Xác định số giao dịch

en: Specify Notes
vi: Điền ghi chú

en: Report
vi: Báo cáo

en: Currency List
vi: Danh sách tiền tệ

en: Name of Currency to Add
vi: Tên tiền tệ bổ sung

en: Add Currency
vi: Bổ sung tiền tệ

en: Currency name already exists!
vi: Đã có tên tiền tệ này!

en: View All Transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch

en: View Reconciled Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch đã giải ngân

en: View Un-Reconciled Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch chưa giải ngân

en: View All Except Reconciled Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch trừ các khoản đã giải ngân

en: View Void Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch đã hủy

en: View Flagged Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch được đánh dấu

en: View Duplicate Transactions
vi: Hiển thị các giao dịch trùng lặp

en: View Transactions from last 30 days
vi: Hiển thị các giao dịch của 30 ngày gần nhất

en: View Transactions from current month
vi: Hiển thị các giao dịch tháng này

en: View Transactions from last month
vi: Hiển thị các giao dịch tháng trước

en: View Transactions from last 3 months
vi: Hiển thị các giao dịch của 3 tháng gần đây

en: Delete all transactions in current view
vi: Xoá tất cả các giao dịch đang hiển thị

en: Delete all flagged transactions
vi: Xóa tất cả các giao dịch được đánh dấu

en: Viewing All Transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch

en: Date
vi: Ngày

en: Balance
vi: Số dư

en: New Transaction
vi: Giao dịch mới

en: Edit Transaction
vi: Thay đổi giao dịch

en: Delete Transaction
vi: Xóa giao dịch

en: Category         :
vi: Hạng mục         :

en: Sub Category  :
vi: Hạng mục phụ  :

en: Notes               :
vi: Ghi chú             :

en: Account Balance : %s      Reconciled Balance : %s
vi: Số dư tài khoản : %s   Số dư đã giải ngân : %s

en: Please Wait
vi: Làm ơn đợi

en: Accessing Database
vi: Đang truy cập CSDL

en: Account View :
vi: Hiển thị tài khoản :

en: Category:
vi: Hạng mục:

en: Sub Category:
vi: Hạng mục phụ:

en: Notes:
vi: Ghi chú:

en: Viewing all transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch

en: Viewing Reconciled transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch đã giải ngân

en: Viewing Un-Reconciled transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch chưa giải ngân

en: Viewing transactions from last 30 days
vi: Hiển thị các giao dịch 30 ngày gần nhất

en: Viewing transactions from last 3 months
vi: Hiển thị các giao dịch 3 tháng gần nhất

en: Viewing transactions from current month
vi: Hiển thị các giao dịch của tháng này

en: Viewing transactions from last month
vi: Hiển thị các giao dịch của tháng trước

en: Viewing All Except Reconciled Transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch ngoại trừ những khoản đã giải ngân

en: Viewing Void transactions
vi: Hiển thị các giao dịch bị hủy

en: Viewing Flagged transactions
vi: Hiển thị các giao dịch được đánh dấu

en: Viewing duplicate transactions
vi: Hiển thị các giao dịch trùng lặp

en: Viewing All except Reconciled Transactions
vi: Hiển thị tất cả các giao dịch ngoại trừ những khoản đã giải ngân

en: Do you really want to delete all the transactions shown?
vi: Bạn thực sự xóa tất cả các giao dịch đang hiển thị?

en: Confirm Transaction Deletion
vi: Xác nhận việc xóa giao dịch

en: Do you really want to delete all the flagged transactions?
vi: Bạn thực sự muốn xóa tất cả các giao dịch được đánh dấu?

en: &New Transaction
vi: Giao dịch &mới

en: &Edit Transaction
vi: &Thay đổi giao dịch

en: &Delete Transaction
vi: &Xóa giao dịch

en: &Copy Transaction
vi: &Sao giao dịch

en: &Paste Transaction
vi: &Dán giao dịch

en: Mark As &Reconciled
vi: Đánh dấu đã &giải ngân

en: Mark As &Unreconciled
vi: Đánh dấu &chưa giải ngân

en: Mark As &Void
vi: Đánh dấu đã &hủy

en: Mark For &Followup
vi: Đánh dấu &cần theo dõi

en: Mark As &Duplicate
vi: Đánh dấu bản &sao

en: as Reconciled
vi: như đã giải ngân

en: as Unreconciled
vi: như chưa giải ngân

en: as Void
vi: như đã hủy

en: as needing Followup
vi: như cần theo dõi

en: as Duplicate
vi: như bản sao

en: Mark all
vi: Đánh dấu tất cả

en: Do you really want to delete the transaction?
vi: Bạn thực sự muốn xóa giao dịch?

en: Add Account Wizard
vi: Hỗ trợ tạo tài khoản mới

en:  models all transactions as belonging to accounts.
    
     The next pages will help you create a new account.
    
    To help you get started, begin by making a list of all
    financial institutions where you hold an account.
vi:  thiết kế tất cả các giao dịch thuộc về các tài khoản.
    
     Các trang tiếp theo sẽ giúp bạn tạo tài khoản mới.
    
    Để giúp bạn khởi động, hãy bắt đầu bằng việc tạo 
    danh sách các tổ chức tài chính mà bạn có tài khoản.

en: New Database Wizard
vi: Hỗ trở tạo CSDL mới

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: Navigation
vi: Định hướng

en: Home Page
vi: Trang nhà

en: Bank Accounts
vi: Tài khoản ngân hàng

en: Stocks
vi: Chứng khoán

en: Budgeting
vi: Làm ngân sách

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Summary of Accounts
vi: Tổng kết các tài khoản

en: Where the Money Goes
vi: Tiền đi đâu

en: Last Calendar Month
vi: Tháng trước

en: Current Month
vi: Tháng này

en: Last 30 Days
vi: 30 ngày gần nhất

en: Last Year
vi: Năm trước

en: Current Year
vi: Năm nay

en: Where the Money Comes From
vi: Tiền từ đâu tới

en: To Whom the Money Goes
vi: Tiền tới tay ai

en: Income vs Expenses
vi: Thu và Chi

en: Income vs Expenses - All Time
vi: Thu và Chi - từ trước đến giờ

en: Transaction Report
vi: Báo cáo giao dịch

en: Budget Performance
vi: Thực hiện ngân sách

en: Cash Flow
vi: Chuyển động tiền mặt

en: Cash Flow - Specific Accounts
vi: Chuyển động tiền - theo tài khoản

en: Transaction Statistics
vi: Thống kê giao dịch

en: Custom SQL Report
vi: Báo cáo SQL tự tạo

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Top Categories Last 30 Days
vi: Những danh mục hàng đầu của 30 ngày gần nhất

en: Do you really want to delete the account?
vi: Bạn thực sự muốn xóa tài khoản?

en: Confirm Account Deletion
vi: Xác nhận xóa tài khoản

en: &Go To..
vi: &Chuyển tới..

en: &Edit Account
vi: &Thay đổi tài khoản

en: &Delete Account
vi: &Xóa tài khoản

en: &Launch Account Website
vi: Vào trang &web của tài khoản

en: &New Database	Ctrl-N
vi: CSDL &mới	Ctrl-N

en: New Database
vi: CSDL mới

en: &Open Database	Ctrl-O
vi: Mở &CSDL	Ctrl-O

en: Open Database
vi: Mở CSDL

en: Save Database &As
vi: &Ghi mới CSDL

en: Save Database As
vi: Ghi mới CSDL

en: Export to CSV
vi: Xuất ra định dạng CSV

en: &Report to HTML
vi: &Báo cáo ở định dạng HTML

en: Export to HTML
vi: Xuất ra định dạng HTML

en: &Export
vi: &Xuất

en: Import from QIF
vi: Nhập từ định dạng QIF

en: &Universal CSV Files
vi: File định dạng &phổ cập CSV

en: Import from any CSV file
vi: Nhập từ file định dạng CSV

en: Import from MMEX CSV
vi: Nhập từ file định dạng CSV của MMEX

en: Import from MM.NET CSV
vi: Nhập từ định dạng CSV của MM.NET

en: Import
vi: Nhập

en: Page Setup...
vi: Định dạng trang giấy...

en: Setup page printing options
vi: Định dạng trang in

en: Current View
vi: Hiển thị hiện tại

en: Preview current report
vi: Xem qua báo cáo hiện tại

en: Print Preview...
vi: Xem qua trước khi in...

en: Print current report
vi: In báo cáo này

en: Print...
vi: In...

en: E&xit	Alt-X
vi: T&hoát	Alt-H

en: Quit this program
vi: Ra khỏi chương trình này

en: &Toolbar
vi: &Thanh công cụ

en: Show/Hide the toolbar
vi: Hiển thị/Dấu thanh công cụ

en: Show/Hide the Navigation tree control
vi: Hiển thị/Dấu Biểu đồ hình cây

en: New &Account
vi: Tài khoản &mới

en: New Account
vi: Tài khỏan mới

en: Account &List
vi: &Danh sách tài khoản

en: Show Account List
vi: Hiển thị danh sách tài khoản

en: Edit Account
vi: Thay đổi tài khoản

en: Delete Account
vi: Xóa tài khoản

en: Delete Account from database
vi: Xóa tài khoản ra khỏi CSDL

en: Organize &Categories
vi: Tổ chức các &hạng mục thu chi

en: Organize Categories
vi: Tổ chức các hạng mục thu chi

en: Organize &Payees
vi: Tổ chức danh sách người &giao dịch

en: Organize Payees
vi: Tổ chức danh sách người giao dịch

en: Organize Currency
vi: Tổ chức danh sách tiền tệ

en: Budget Setup
vi: Xây dựng ngân sách

en: Bills && Deposits
vi: Hóa đơn thu && Chi

en: Stock Investments
vi: Đầu tư chứng khoán

en: Transaction Filter
vi: Bộ lọc giao dịch

en: &Options
vi: &Lựa chọn

en: Show the Options Dialog
vi: Hiển thị bảng hội thoại lựa chọn

en: &Help	Ctrl-F1
vi: Trợ &giúp	Ctrl-F1

en: Show the Help file
vi: Hiển thị file trợ giúp

en: Show App Start Dialog
vi: Hiển thị bảng hội thoại khởi động chương trình

en: App Start Dialog
vi: Bảng hội thoại khởi động chương trình

en: Check for &Updates
vi: Kiểm tra &cập nhật

en: Check For Updates
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Report Issues or Feedback
vi: Thông báo lỗi hoặc góp ý

en: Send email through the mailing list to report issues with the software.
vi: Gửi email qua mailing-list để thông báo lỗi của phần mềm

en: Be notified of new releases
vi: Được thông báo về những ấn hành mới

en: Sign up for the announcement mailing list
vi: Đăng ký nhận thông báo qua mailing-list

en: &About...
vi: &Thông tin về phần mềm

en: Show about dialog
vi: Hiển thị thông tin về phần mềm

en: &Accounts
vi: Tài &khoản

en: &View
vi: &Hiển thị

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: Open
vi: Mở

en: Account List
vi: Danh sách tài khoản

en: Show Organize Categories Dialog
vi: Hiển thị hội thoại tổ chức hạng mục

en: Show Organize Payees Dialog
vi: Hiển thị hội thoại tổ chức danh sách người giao dịch

en: Show Organize Currency Dialog
vi: Hiển thị hội thoại tổ chức danh sách tiền tệ

en:  - No File opened
vi:  - Không có File nào được mở

en: Error opening database
vi: Có lỗi khi mở cơ sở dữ liệu

en: Opening Database File && Verifying Integrity
vi: Mở file CSDL && Kiểm tra sự liên kết

en: No Account available! Cannot Import! Create a new account first!
vi: Không có tài khoản nào! Không thể nhập! Hãy tạo một tài khoản mới trước!

en: Choose Account to import to:
vi: Chọn tài khoản để nhập:

en: QFX Import
vi: Nhập từ định dạng QFX

en: Choose Accounts
vi: Chọn tài khoản

en: Unable to connect!
vi: Không thể kết nối!

en: Check Update
vi: Kiểm tra cập nhật

en: New update available!
vi: Có bản cập nhật!

en: You have the latest version installed!
vi: Phiên bản mới nhất đã được cài đặt trên máy bạn!

en: No Account available!
vi: Không có tài khoản nào!

en: Choose Account to Edit
vi: Chọn tài khoản để thay đổi

en: Accounts
vi: Tài khoản

en: Choose Account to Delete
vi: Chọn tài khỏan để xóa

en:  Help
vi: Trợ giúp

en: Today's Date:
vi: Ngày hôm nay:

en: Summary
vi: Tổng kết

en: Total of Accounts:
vi: Tổng các tài khoản:

en: Income vs Expenses: Current Month
vi: Thu - Chi: tháng này

en: Upcoming Transactions
vi: Các giao dịch sắp tới

en: Follow Up On
vi: Theo dõi

en: Transactions
vi: Giao dịch

en: Total Transactions
vi: Tổng các giao dịch

en: REPORTS
vi: BÁO CÁO

en: Account Name:
vi: Tên tài khoản:

en: Enter the Name of the Account. This name can be renamed at any time.
vi: Điền tên gọi tài khoản. Tên gọi này bạn có thể đổi bất cứ lúc nào

en: Account Type:
vi: Loại tài khoản:

en: Checking
vi: Tiền gửi

en: Investment
vi: Đầu tư

en: Specify the type of account to be created.
vi: Xác định loại tài khoản sắp được tạo

en: Account Number:
vi: Số tài khoản:

en: Enter the Account Number associated with this account.
vi: Điền số tài khoản liên quan đến tài khoản này

en: Held At:
vi: Được mở tại:

en: Enter the name of the financial institution in which the account is held.
vi: Điền tên tổ chức tài chính nơi tài khỏan này được mở

en: Website:
vi: Trang web:

en: Enter the URL of the website for the financial institution.
vi: Điền địa chỉ trang web của tổ chức tài chính

en: Contact:
vi: Thông tin liên lạc:

en: Enter any contact information for the financial institution.
vi: Điền bất kỳ thông tin liên lạc nào của tổ chức tài chính

en: Access Info:
vi: Thông tin truy cập:

en: Enter any login/access information for the financial institution. This is not secure as anyone with access to the mmb file can access it.
vi: Điền thông tin truy cập / đăng nhập đối với tổ chức tài chính. Lưu ý: thông tin này không được bảo mật, bởi bất cứ ai cũng có thể truy nhập vào file mmb này.

en: Account Status:
vi: Tình trạng tài khoản

en: Closed
vi: Đóng

en: Specify if this account has been closed. Closed accounts are inactive in most calculations, reporting etc.
vi: Xác định liệu tài khoản này đã bị đóng chưa. Các tài khoản bị đóng sẽ không hoạt động trong phần lớn các tính toán, báo cáo v.v...

en: Initial Balance:
vi: Số dư đầu:

en: Enter the initial balance in this account.
vi: Điền số dư đầu của tài khoản này.

en: Currency:
vi: Tiền tệ:

en: Select Currency
vi: Chọn tiền tệ

en: Specify the currency to be used by this account.
vi: Chọn tiền tệ của tài khoản này.

en: Notes:
vi: Ghi chú:

en: Enter user notes and details about this account.
vi: Điền ghi chú của người dùng và chi tiết của tài khoản này

en: Favorite Account
vi: Tài khoản ưu tiên

en: Select whether this is an account that is used often. This is used to filter accounts display view.
vi: Xác định tài khoản này có được sử dụng nhiều không. Việc này giúp lọc các tài khoản để hiển thị

en: Account Name
vi: Tên tài khoản

en: Account Name already exists
vi: Đã có tên gọi tài khoản như vậy

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: Init Balance
vi: Số dư đầu

en:  : Restart
vi:  : Khởi động lại

en: General Settings
vi: Cấu hình chung

en: Base Currency
vi: Tiền tệ cơ sở

en: Set Currency
vi: Xác lập tiền tệ

en: View Settings
vi: Xem cấu hình

en: Date Format
vi: Cấu trúc ngày

en: Specify the date format for display
vi: Xác định cấu trúc hiển thị ngày

en: Set
vi: Xác lập

en: Sample Date
vi: Ví dụ hiển thị ngày

en: Import/Export Settings
vi: Cấu hình xuất/nhập

en: CSV Delimiter
vi: Dấu phân vùng trong CSV

en: Specify the delimiter to use when importing/exporting CSV files
vi: Xác định dấu chia vùng sử dụng cho việc xuất/nhập file CSV

en: Display
vi: Hiển thị

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: Specify the User Name
vi: Xác định tên người dùng

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Specify the language to use
vi: Xác định ngôn ngữ sử dụng

en: Account View Options
vi: Lựa chọn hiển thị tài khoản

en: Accounts Visible
vi: Các tài khoản được hiển thị

en: All
vi: Tất cả

en: Favorites
vi: Tài khoản ưu tiên

en: Specify which accounts are visible
vi: Xác định tài khoản nào được hiển thị

en: Transaction View Options
vi: Lựa chọn hiển thị giao dịch

en: Transactions Visible
vi: Các giao dịch được hiển thị

en: View Reconciled
vi: Hiển thị các giao dịch đã giải ngân

en: View UnReconciled
vi: Hiển thị các giao dịch chưa giải ngân

en: View 30 days
vi: Hiển thị các giao dịch 30 ngày gần nhất

en: View 90 days
vi: Hiển thị giao dịch 90 ngày gần nhất

en: View Last Month
vi: Hiển thị các giao dịch của tháng trước

en: View Current Month
vi: Hiển thị các giao dịch của tháng này

en: Specify which transactions are visible by default
vi: Xác định những giao dịch nào hiển thị theo mặc định

en: Font Size Options
vi: Lựa chọn kích thước font chữ

en: Report Font Size
vi: Kích thước font-chữ trong báo cáo

en: Specify which font size is used on the report tables
vi: Xác định kích thước font-chữ sử dụng trong báo cáo

en: Restore Defaults
vi: Khôi phục theo mặc định

en: Restore Default Colors
vi: Khôi phục màu theo mặc định

en: Nav Tree
vi: Cây biểu đồ

en: Specify the color for the nav tree
vi: Xác định màu cho cây biểu đồ

en: List Background
vi: Phần nền của danh sách

en: Specify the color for the list background
vi: Xác định màu cho phần nền của danh sách

en: List Row 0
vi: Dòng 0 của danh sách

en: Specify the color for the list row 0
vi: Xác định màu cho dòng 0 của danh sách

en: List Row 1
vi: Dòng 1 của danh sách

en: Specify the color for the list row 1
vi: Xác định màu cho dòng 1 của danh sách

en: List Border
vi: Viền của danh sách

en: Specify the color for the list Border
vi: Xác định màu viền của danh sách

en: List Details
vi: Nội dung danh sách

en: Specify the color for the list details
vi: Xác định màu của nội dung danh sách

en: Future Transactions
vi: Các giao dịch tương lai

en: Specify the color for future transactions
vi: Xác định màu của các giao dịch tương lai

en: Backup database before opening
vi: Sao lưu CSDL trước khi mở

en: Select whether to create a .bak file when opening a the database file
vi: Chọn liệu có cần tạo file .bak khi mở file CSDL

en: Stock Quote Web Page
vi: Trang web cung cấp giá chứng khoán

en: Use Original Date when Pasting Transactions
vi: Sử dụng ngày giao dịch gốc khi sao chép

en: Select whether to use the original transaction date or current date when copying/pasting transactions
vi: Lựa chọn sử dụng ngày giao dịch gốc hay ngày hiện tại khi thực hiện sao chép các giao dịch

en: Use Transaction Sound
vi: Sử dụng âm thanh giao dịch

en: Select whether to use sounds when entering transactions
vi: Xác định có sử dụng âm thanh khi điền giao dịch không

en: General
vi: Chung

en: View Options
vi: Lựa chọn hiển thị

en: Colors
vi: Màu

en: Others
vi: Các cái khác

en: Enter the payee name to be added or make edits to an existing payee name
vi: Điền tên người giao dịch để bổ sung hoặc thay đổi tên người giao dịch đã có

en: Add a new payee name
vi: Bổ sung tên người giao dịch mới

en: Change the name of an existing payee
vi: Thay đổi tên người giao dịch hiện có

en: Delete the selected payee. The payee cannot be used by an existing transaction.
vi: Xóa người giao dịch được chọn. Người giao dịch này không có tên trong bất kỳ giao dịch hiện có nào.

en: Select the currently selected payee as the selected payee for the transaction
vi: Xác lập người giao dịch được chọn là người giao dịch cho giao dịch này

en: Type a Payee Name in the Text Box and then press Add.
vi: Gõ tên người giao dịch vào ô chữ rồi ấn nút Bổ sung.

en: Payee with same name exists
vi: Đã có người giao dịch với tên gọi như vậy

en: Payee is in use
vi: Người giao dịch có tên trong giao dịch

en: To import QIF files correctly, the date option set in MMEX 
     must match the format of the date in the QIF file.
    Are you are sure you want to proceed with the import?
vi: Để nhập file định dạng QIF, cấu hình ngày trong MMEX 
     phải khớp với cấu hình ngày có trong file QIF.
     Bạn có thực sự muốn thực hiện việc nhập thông tin?

en: Confirm QIF import
vi: Xác nhận việc nhập file định dạng QIF

en: QIF Import
vi: Nhập file định dạng QIF

en: Choose QIF data file to import
vi: Chọn file dữ liệu QIF để nhập thông tin

en: Line :
vi: Dòng :

en:  incorrect QIF line type
vi:  loại dòng trong QIF không chính xác

en: Importing account type :
vi: Nhập loại tài khoản:

en:  account name
vi:  tên tài khoản

en:  cannot process Account Types yet
vi:  không thể xử lý loại tài khoản

en: Cannot process these QIF Account Types yet
vi: Không thể xử lý loại tài khoản của file QIF

en: Adding payee
vi: Bổ sung người giao dịch

en:  invalid amount, skipping.
vi:  số tiền không phù hợp, bỏ qua.

en: Date is empty,
vi: Ngày để trống,

en: Transaction Type is empty
vi: Loại giao dịch bỏ trống

en: Amount is empty
vi: Số tiền bỏ trống

en: Category is empty, marking transaction as Unknown category
vi: Hạng mục bỏ trống, đánh dấu giao dịch thuộc danh mục không xác định

en: Skipping QIF transaction because date, type, amount is empty/invalid, transaction skipped had
vi: Bỏ qua giao dịch QIF bởi ngày, loại, số tiền bỏ trống / không phù hợp, giao dịch được bỏ qua có

en:  payee
vi:  người giao dịch

en:  type
vi:  loại

en:  amount
vi:  số tiền

en:  date
vi:  ngày

en:  transactions imported from QIF
vi:  các giao dịch được nhập từ QIF

en: Invalid Category Entered
vi: Hạng mục điền vào không hợp lệ

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: Stock Investment Details
vi: Thông tin chi tiết về chứng khoán đầu tư

en: Held At
vi: Được lưu ký tại

en: Enter the name of the financial institution where the investment is held
vi: Điền tên tổ chức tài chính mà đầu tư này được lưu ký

en: Specify the purchase date of the stock investment
vi: Xác định ngày mua chứng khoán

en: Stock Name
vi: Tên gọi chứng khoán

en: Enter the stock company name
vi: Điền tên gọi của công ty phát hành chứng khoán

en: Symbol
vi: Ký hiệu

en: Enter the stock symbol (optional)
vi: Điền ký hiệp chứng khoán (tùy chọn)

en: Number of Shares
vi: Số lượng cổ phiếu

en: Enter number of shares held
vi: Điền số lượng cổ phiếu được lưu ký

en: Purchase Price
vi: Giá mua

en: Enter purchase price for each stock
vi: Điền giá mua cho mỗi cổ phiếu

en: Commission
vi: Phí giao dịch

en: Enter any commission paid
vi: Điền số tiền phí đã trả

en: Current Price
vi: Giá hiện tại

en: Enter current stock price
vi: Điền giá cổ phiếu hiện tại

en: Enter notes associated with this investment
vi: Điền thông tin liên quan đến đầu tư này

en: Choose Investment Account
vi: Chọn tài khoản đầu tư

en: Num Shares
vi: Số cổ phiếu

en: Invalid number of shares entered
vi: Số cổ phiếu được điền không phù hợp

en: Invalid purchase price entered
vi: Giá mua được điền không phù hợp

en: Invalid commission entered
vi: Phí giao dịch được điền không phù hợp

en: Idle
vi: Nhàn rỗi

en: Share Name
vi: Tên gọi cổ phiếu

en: Gain/Loss
vi: Lãi / Lỗ

en: Current
vi: Hiện tại

en: New Stock Investment
vi: Chứng khoán mới

en: Edit Stock Investment
vi: Thay đổi chứng khoán

en: Delete Stock Investment
vi: Xóa chứng khoán

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Refresh Stock Prices from Yahoo
vi: Cập nhật giá cổ phiếu từ Yahoo

en: Settings
vi: Cấu hình

en: Change settings for automatic refresh
vi: Thay đổi cấu hình để cập nhật tự động

en: Stock Investments:
vi: Chứng khoán:

en: %s on %s
vi: %s trên %s

en: never!
vi: chưa bao giờ!

en: Automatic stock quote refresh is disabled. 
    Last update: %s
vi: Tự động cập nhật không được kích hoạt.
    Lần cập nhật cuối: %s

en: Automatic stock quote refresh idle - Out of Hours. 
    Last update: %s
vi: Tự động cập nhật không hoạt động hàng giờ.
    Lần cập nhật cuối: %s

en: Automatic stock quote refresh in progress...
vi: Đang tự động cập nhật...

en: Automatic stock quote refresh successful. 
    Last update: %s
vi: Tự động cập nhật thực hiện thành công. 
    Lần cập nhật cuối: %s

en: Automatic stock quote refresh Failed. 
    Last successful update: %s
vi: Tự động cập nhật thực hiện không thành công. 
    Lần cập nhật thành công cuối: %s

en: Automatic stock quote refresh not started. 
    Last update: %s
vi: Tự động cập nhật chưa khởi động. 
    Lần cập nhật cuối: %s

en: Stock Download
vi: Tải thông tin về chứng khoán

en: &New Stock Investment
vi: Chứng khoán &mới

en: &Edit Stock Investment
vi: &Thay đổi chứng khoán

en: &Delete Stock Investment
vi: &Xóa chứng khoán

en: Do you really want to delete the stock investment?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa chứng khoán?

en: Confirm Stock Investment Deletion
vi: Xác nhận việc xóa chứng khoán

en: Specify to whom the transaction is going to or coming from
vi: Xác định người thực hiện giao dịch này

en: Populate Transaction #
vi: Tự động cấp số giao dịch #

en: Select From Account
vi: Chọn tài khoản xuất

en: Select To Account
vi: Chọn tài khoản nhập

en: Specify the account from which the transfer is occurring
vi: Xác định tài khoản xuất của giao dịch chuyển tiền

en: Specify the order of fields in the CSV file
vi: Xác định trật tự các vùng trong file CSV

en: Move Up
vi: Chuyển lên trên

en: Move Down
vi: Chuyển xuống dưới

en: Load Template
vi: Tải template

en: Save As Template
vi: Ghi nhớ như template

en: Import File
vi: Nhập file

en: Amount(+/-)
vi: Số tiền(+/-)

en: SubCategory
vi: Hạng mục phụ

en: Transaction Number
vi: Số giao dịch

en: Don't Care
vi: Không quan tâm

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Add CSV field
vi: Bổ sung vùng CSV

en: CSV Field
vi: Vùng CSV

en: Incorrect fields specified for CSV import! Requires at least Date, Amount and Payee.
vi: Vùng được xác định cho việc nhập CSV không chính xác! Cần có ít nhất ngày, số tiền và người giao dịch

en: CSV Import
vi: Nhập file CSV

en: Choose MM.NET CSV data file to import
vi: Chọn file dữ liệu CSV của MM.NET để nhập

en:  file contains insufficient number of tokens
vi:  không đủ số lượng token trong file

en:  One of the following fields: Date, Payee, Amount, Type is missing, skipping
vi:  Bỏ qua vì thiếu một trong các dữ liệu sau: Ngày, Người giao dịch, Số tiền, Loại

en:  imported OK.
vi: đã nhập xong.

en: Total Lines : %d 
    Total Imported : %d
    
    Log file written to : %s.
    
    Imported transactions have been flagged so you can review them.
vi: Tổng số dòng : %d 
    Tổng số dòng được nhập : %d
    
    File log được ghi vào : %s.
    
    Các giao dịch được nhập được đánh dấu để bạn có thể xem xét sau.

en: Import from CSV
vi: Nhập từ CSV

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: Jan
vi: T.01

en: Feb
vi: T.02

en: Mar
vi: T.03

en: Apr
vi: T.04

en: Jun
vi: T.06

en: Jul
vi: T.07

en: Aug
vi: T.08

en: Sep
vi: T.09

en: Oct
vi: T.10

en: Nov
vi: T.11

en: Dec
vi: T.12

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: No Account available! Cannot Export!
vi: Không có tài khoản nào! Không thể xuất!

en: Choose Account to Export from:
vi: Chọn tài khỏan để xuất:

en: CSV Export
vi: Xuất CSV

en: Choose CSV data file to Export
vi: Chọn file dữ liệu CSV để xuất

en:  missing date, skipping.
vi:  thiếu ngày, bỏ qua.

en:  missing payee, skipping.
vi:  thiếu người giao dịch, bỏ qua.

en:  missing transaction type, skipping.
vi:  thiếu loại giao dịch, bỏ qua.

en:  missing amount, skipping.
vi:  thiếu số tiền, bỏ qua.

en: one of the following fields: date, payee, transaction type, amount strings is empty, skipping
vi: một trong những vùng sau: ngày, người giao dịch, loại giao dịch, số tiền bị bỏ trống, bỏ qua

en:  unrecognized transaction type, skipping.
vi:  loại giao dịch không xác định, bỏ qua.

en:  transfer transaction not imported.
vi:  giao dịch chuyển tiền không được nhập.

en: Total Lines : %d.
    Total Imported : %d
    Log file written to : %s.
    
    Imported transactions have been flagged so you can review them.
vi: Tổng số dòng : %d.
    Tổng số dòng được nhập : %d.
    File log được ghi lại tại : %s.
    
    Các giao dịch được nhập đã được đánh dấu để bạn có thể xem xét.

en: Please verify that the CSV file from MMEX.NET contains only one account!
vi: Kiểm tra xem file CSV từ MMEX.NET chỉ chứa một tài khoản!

en:  missing category, skipping.
vi:  thiếu danh mục, bỏ qua.

en:  One of the following fields: date, payee, transaction type, amount, category strings is empty, skipping
vi:  Một trong các vùng: ngày, người giao dịch, loại giao dịch, số tiền, danh mục bị bỏ trống, bỏ qua

en:  invalid date, skipping.
vi:  ngày không hợp lệ, bỏ qua.

en: Entry
vi: Đầu vào

en:  is invalid.
vi:  không hợp lệ.

en: Invalid Entry
vi: Đầu vào không hợp lệ

en: No Database opened
vi: Không có CSDL nào được mở

en: Statement not accessible
vi: Không tiếp cận được thông tin

en: Out of memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: Cannot decode binary
vi: Không thể giải mã thông tin nhị phân

en: Invalid field index
vi: Index vùng không hợp lệ

en: Invalid field name
vi: Tên vùng không hợp lệ

en: Invalid row index
vi: Index dòng không hợp lệ

en: Invalid scalar query
vi: Lệnh scalar không hợp lệ

en: Null Results pointer
vi: Kết quả bằng không

en: Error binding string param
vi: Có lỗi trong việc gắn string param

en: Error binding int param
vi: Có lỗi trong việc gắn int param

en: Error binding int64 param
vi: Có lỗi trong việc gắn int64 param

en: Error binding double param
vi: Có lỗi trong việc gắn double param

en: Error binding blob param
vi: Có lỗi trong việc gắn blob param

en: Error binding date/time param
vi: Có lỗi trong việc gắn date/time param

en: Error binding NULL param
vi: Có lỗi trong việc gắn NULL param

en: Error clearing bindings
vi: Có lỗi trong việc xóa các gắn kết

en: Yahoo Server
vi: Máy chủ của Yahoo

en: Do not enter anything except the server name (or IP address, if you're feeling lucky)
vi: Không điền bất cứ thứ gì ngoại trừ tên máy chủ (hoặc địa chỉ IP, nếu bạn cho nó là chính xác)

en: Yahoo Suffix
vi: Đuôi của Yahoo

en: Enter the suffix used by Yahoo for the market of your stocks. 
    If your stocks are in multiple markets, leave this blank and add  the suffix to each symbol in your portfolio.
vi: Điền đuôi mà Yahoo gắn cho thị trường có cổ phiếu của bạn. 
    Nếu cổ phiếu của bạn có trên nhiều sàn giao dịch, hãy để trống và bổ sung đuôi vào từng mã trong danh mục đầu tư của bạn.

en: Market open from
vi: Sàn giao dịch mở cửa từ

en: Allow for any delay in quotes
vi: Thời gian trễ cho phép đối với việc báo giá

en: to
vi: tới

en: Refresh prices every
vi: Cập nhật giá từng

en: minutes while market is open
vi: phút trong thời gian sàn giao dịch mở cửa

en: About
vi: Thông tin về phần mềm

en:  Start Page
vi:  Trang khởi động

en: New/Edit Asset
vi: Tài sản Mới/Thay đổi

en: New/Edit Repeating Transaction
vi: Giao dịch định kỳ Mới/Thay đổi

en: Budget Entry Dialog
vi: Bảng hội thoại nhập thông tin ngân sách

en: Budget Year Editor
vi: Thay đổi thông tin ngân sách của năm

en: Budget Year Entry
vi: Nhập thông tin ngân sách của năm

en: Legend:
vi: Các ký hiệu:

en: Currency Manager
vi: Quản lý ngoại tệ

en: Custom SQL Dialog
vi: Bảng hội thoại SQL tự chọn

en: View File Contents
vi: Hiển thị nội dung file

en: Filter Transactions
vi: Lọc giao dịch

en: Currency Dialog
vi: Bảng hội thoại tiền tệ

en: Base Currency for account
vi: Tiền tệ cơ sở cho tài khoản

en: 
    Specify the base (or default) currency to be used 
    with the database. You can change the 
    currency associated with each account if needed.
vi: 
    Xác định tiền tệ cơ sở (hoặc mặc định) để sử dụng 
    với cơ sở dữ liệu. Bạn có thể thay đổi tiền tệ 
    gắn với từng tài khoản nếu cần thiết.

en: (Optional)Specify your name. Mainly used for reporting and in printing reports.
vi: (tùy chọn)Điền tên của bạn. Chủ yếu dùng cho việc viết báo cáo và in báo cáo.

en: Base Currency Not Set
vi: Tiền tệ cơ sở chưa được xác định

en: Name of the Account
vi: Tên gọi tài khoản

en: 
    Specify a descriptive name of the account. This most commonly 
    is the name of the financial institution where the account is held. 
    For example 'ABC Bank'.
vi: 
    Xác định tên gọi đầy đủ của tài khoản. Thường người ta 
    dùng tên của tổ chức tài chính nơi tài khỏan được mở. 
    Ví dụ 'Ngân hàng ABC'.

en: Account Name Invalid
vi: Tên tài khoản không hợp lệ

en: Checking/Savings
vi: Thanh toán/Tiết kiệm

en: Type of Account
vi: Loại tài khoản

en: 
    Select the type of account you want to create:
    
    General bank accounts cover a wide variety of account
     types like Checking, Savings and Credit card type accounts.
vi: 
    Chọn loại tài khoản bạn muốn tạo lập:
    
    Các tài khoản ngân hàng thường có nhiều phân loại 
    như thanh toán, tiết kiệm và thẻ tín dụng.

en: 
    Investment accounts are specialized accounts that only 
    have stock/mutual fund investments associated 
    with them.
vi: 
    Các tài khoản đầu tư là những tài khoản chuyên dụng 
    chỉ lưu ký chứng khóan/chứng chỉ quỹ liên quan.
    đến chúng

en: Base Account Currency Not set.
    Set that first using tools->options menu and then add a new account
vi: Tiền tệ cơ sở của tài khoản chưa được xác định.
    Xác định nó bằng cách vào Công cụ -> Lựa chọn và bổ sung một tài khoản mới

en: Expenses
vi: Chi tiêu

en: Options Dialog
vi: Bảng hội thoại lựa chọn

en: Budget Performance for Year :
vi: Việc thực hiện ngân sách cho năm :

en: Overall
vi: Tất cả

en: Cash Flow Forecast For All Accounts - A Year Ahead
vi: Dự báo chuyển động tiền cho tất cả các tài khoản - một năm tiếp theo

en: Total
vi: Tổng cộng

en: From:
vi: Từ:

en:  To:
vi:  Tới:

en: Category Income/Expenses Over Last 12 Months
vi: Danh mục thu/chi của 12 tháng cuối cùng

en: Custom SQL Report
vi: Báo cáo SQL tự chọn

en: Income:
vi: Thu nhập:

en: Expenses:
vi: Chi tiêu:

en: Difference:
vi: Chênh lệch:

en: Income vs Expenses for Year:
vi: Thu - Chi cho năm:

en: Month
vi: Tháng

en: Difference
vi: Chênh lệch:

en: Total Balance on all Accounts
vi: Số dư chung cho tất cả các tài khoản

en: Summary of Assets
vi: Tổng kết tài sản

en: Total Assets:
vi: Tổng cộng các tài sản:

en: Summary of Stocks
vi: Tổng kết chứng khoán

en: Company
vi: Công ty

en: Number Shares
vi: Số cổ phiếu

en: Purchase Date
vi: Ngày mua

en: Gain Loss
vi: Được Mất

en: Total Stock Investments:
vi: Tổng cộng đầu tư chứng khoán

en: Transaction List
vi: Danh sách giao dịch

en: Total Amount:
vi: Tổng tiền:

en: Transaction Statistics for
vi: Thống kê giao dịch cho

en: Split Detail Dialog
vi: Bảng hội thoại chi tiết nhiều hạng mục

en: Split Transaction Dialog
vi: Bảng hội thoại giao dịch nhiều hạng mục

en: New/Edit Stock Investment
vi: Chứng khoán Mới/Thay đổi

en: New/Edit Transaction
vi: Giao dịch Mới/Thay đổi

en: Universal CSV Importer Dialog
vi: Bảng hội thoại nhập dữ liệu CSV tổng hợp

en: Options
vi: Lựa chọn
